Tushen murfin ƙasa mai ko’ina yana da amfani ga lambun ku ta hanyoyi biyu. Evergreen foliage yana ba da sha’awar gani duk shekara. Rufin ƙasa yana ba da hanyoyi da yawa don rage gyaran yadi. Suna yaki da zaizayar kasa da kuma dakile ciyawa. Girma a kan gangara maimakon ciyawa, suna taimaka maka ka guje wa yankan a cikin matsala wanda, a mafi kyau, ba zai dace ba don yankan kuma, a mafi muni, mai haɗari mai haɗari. a yi la’akari da wasu shuke-shuke mafi kyau don shimfidar wuri. Kuma a matsayin masu lambu, muna daraja su har ma idan sun girma cikin sauri. Wannan, abin takaici, shine kogon rufin ƙasa mai saurin girma. Wasu nau’ikan, musamman waɗanda ba na asali ba, na iya zama masu mamayewa. Idan kun yanke shawarar dasa su, ku kasance a shirye don sarrafa yaduwar su, in ba haka ba waɗannan tsire-tsire na iya yin cutarwa fiye da kyau a cikin shimfidar wuri (da kuma bayan) .A nan ne jerin jerin mafi kyaun wuraren da aka rufe a ƙasa, duka herbaceous perennials da ƙananan girma shrubs. . 01 na 15 Creeping Myrtle AYImages / Getty ImagesPeriwinkle, kamar yadda kuma aka sani da myrtle mai rarrafe, ana yawan gani da furanni shuɗi amma kuma yana zuwa da iri-iri tare da farar furanni. Domin wannan itacen inabin fure na iya ɗaukar bushewar inuwa, yana da matsala. Abin baƙin ciki shine, yana da ɓarna a wasu wurare, don haka bincika Ofishin Ƙaddamarwa na gida kafin shuka shi. Don shimfidar wurare inda ba mai cin zarafi ba, ko kuma inda samun murfin ƙasa mai ƙarfi, mai jure wa barewa don bushewar inuwa yana da mahimmanci don kada ku kula da ƙarin kulawa don sarrafa shi, mai rarrafe myrtle na iya zama zaɓin da ya dace. Suna: Creeping myrtle (Vinca qananan f. alba) USDA Yankunan Hardiness: 4-9Ƙasa Bukatun: Haske mai haske: Cikakkar inuwar rana, inuwa Girman girma: 3-6 in. tsayi tare da kurangar inabi masu tsayi har zuwa inci 18. Dogon 02 na 15 Jafananci Spurge The Spruce / Evgeniya VlasovaWannan shimfidar leaf har abada murfin ƙasa don inuwa itace mai tauri. Yana da juriyar fari, yana jure wa kwari, barewa, da zomaye, kuma yana iya girma a cikin ƙasa yumbu. Tare da ganyen fata, masu sheki, yana samar da katifu masu yawa waɗanda ke hana ci gaban ciyawa. Duk wannan ya zo a farashi ko da yake, Jafananci pachysandra ya bazu fiye da wuraren lambun da aka yi niyya da kuma cikin wuraren halitta. Ƙungiyoyin da aka kafa suna da wuya a cire su. Don kiyaye shi a cikin yankin da aka yi niyya, kuna buƙatar tono masu yaduwa kowace shekara ko kuma ku binne shinge a cikin ƙasa.Madaidaicin madaidaicin madaidaicin zuwa pachysandra na Japan tare da yanayin girma iri ɗaya kuma daidai daidai da xeriscaping a cikin inuwa shine Allegheny spurge (Pachysandra procumbens). ). Ya fito ne daga kudu maso gabashin Amurka.Sunan: pachysandra na Japan (Pachysandra terminalis) USDA Hardiness Yankunan: 4-8Haske: Sashe na inuwa, inuwa Ƙasa yana buƙatar: ɗan acidic (pH 5.5 zuwa 6.5) Girman girma: 6 in. tsayi, 12 in. fadi 03 na 15 Creeping Phlox huzu1959 / Getty ImagesWannan murfin ƙasa don cikakken rana asalinsa ne a Arewacin Amurka. Ya fi son ƙasarsa ta kasance da ɗanɗano ko’ina amma tana jure bushesshen ƙasa. Tsire-tsire ne da ba a taɓa gani ba tare da ganye mai kama da allura amma yana da daraja da yawa don furanninsa, waɗanda ke yin kauri mai launi. Ja, ruwan hoda, farar fata, shuɗi, mai launin shuɗi, fure, lavender, da shunayya duk launukan furanni ne mai yuwuwa ga wannan furen farkon bazara. Don mafi kyawun nuni, girma yawan phlox a kan tudu, inda za su ninka azaman tsire-tsire masu sarrafa yashwa. Idan ba a so abin da ya wuce gona da iri a wurin dasa shuki na asali, raba su kuma yada dukiyar zuwa wani wuri a cikin yadi.Name: Creeping phlox (Phlox stolonifera) USDA Hardiness Zones: 5-9Light: Cikakken rana, inuwa mai ban sha’awaSoil Needs: Well-drainedMature girman: 6-12 inci. tsayi, 9-18 inci. Fadi 04 na 15 Black Mondo Grass Georgianna Lane / Getty Images Botanical, black mondo ciyawa ba ciyawa ba ce amma ta dawwama tare da tushen tuberous a cikin dangin Lily. Wannan Semi-evergreen asalin ƙasar Japan ne. Ingantacciyar sa hannun sa shine gyalen sa kamar ciyawa, wanda launinsa mai duhu ya sa ya zama ɗaya daga cikin ciyayi na gaske. Yana da kyau a wuraren da ba su da inuwa kuma yana da kyau a gaban iyaka, a matsayin tsire-tsire, ko a cikin lambunan dutse. tare da matsakaicin bukatun ruwa. Lura cewa baƙar fata Mondo ciyawa tana girma sannu a hankali don haka ba nau’in murfin ƙasa ba ne da za ku shuka lokacin da kuke son cika wuri maras kyau a cikin shimfidar wuri.Name: Black mondo grass (Ophiopogon planiscapus ‘Nigrescens’) USDA Hardiness Zones: 6- 9Haske: Cikakkun rana, inuwa mai ban sha’awa Ƙasa Buƙatun: Girman girma: 9-12 in. tsayi da faɗi Ci gaba zuwa 5 na 15 a ƙasa. 05 na 15 Creeping Thyme David BeaulieuDaya daga cikin nau’in thyme mai rarrafe shi ne thyme na Zinare na Archer. Wannan shukar thyme mai jure fari tare da foliage na zinari shine na dindindin don cikakken rana. Kamar yawancin ganyen Bahar Rum, yana bunƙasa cikin busasshiyar ƙasa mai bushewa. Zabi ne mai kyau ga wuraren tafiya da sauran wuraren da ke da zirga-zirgar ƙafar haske zuwa matsakaicin matsakaici saboda ba a murkushe shi cikin sauƙi. Itacen yana da ganye masu kamshi; kamshi yake saki idan ka taka. Hakanan zaka iya sanya shi a tsakanin duwatsun matakan lambu. Suna: Archer’s Gold thyme ( Thymus citriodorus ‘Archer’s Gold’) USDA Hardiness Yankunan: 5-9 Haske: Cikakken rana, inuwa mai ban sha’awa Ƙasa tana Bukatar: Girman girma mai girma: 4-6 in. Doguwa, ci gaba da yaduwa 06 na 15 Spotted Dead Nettle Neil Holmes / Getty ImagesGa busassun wuraren da aka inuwa ko kuma wani bangare na inuwa, gabban mataccen guguwa kyakkyawar murfin ƙasa ce. Yana da furanni ruwan hoda a cikin bazara da lokacin rani kuma yana ninka ninki biyu azaman tsiron ganye, godiya ga ganyen azurfarsa masu launin kore. Ganyayyaki na iya zama ko dai ko dai ko dai ko da yaushe, ya danganta da yanayin wurin. Daban-daban cultivars suna ba da fasali daban-daban. ‘Aureum’ yana da fararen ganye tare da gefuna na zinariya da furanni masu ruwan hoda. Ganyen kore mai duhu na ‘Golden Anniversary’ suna da gefuna na zinariya tare da ɗigon fari na tsakiya da furanni lavender a cikin bazara. Sunan: Spotted dead nettle (Lamium maculatum) USDA Hardiness Zones: 4-8Light: Sashe na inuwa, inuwa Bukatar ƙasa: Da kyau-drained , girman loamyMature: 6-9 inci. tsayi, 12-24 in. wide 07 of 15 Angelina Stonecrop talkingtomato / Getty ImagesYawancin tsire-tsire a cikin Sedumgenus kuma sun haɗa da ƙananan girma, iri iri. Angelina stonecrop yana daya daga cikin zabin da aka fi so don murfin ƙasa. Launin ganye mai kama da allura ya dogara da yawan rana da take samu, daga chartreuse zuwa launin zinare. Ƙananan furanni rawaya suna bayyana a lokacin rani. A cikin fall, ganyen yana juya launin orange ko tsatsa mai ban sha’awa. Kodayake Angelina yana girma da sauri cikin sauri, yana iya ɗaukar shekaru biyu don shuka don fure. Da zarar an kafa shi, yana da tsayayyar fari. Suna: Angelina stonecrop (Sedum rupestre ‘Angelina’) USDA Hardiness Zones: 5-9Light: Cikakken rana, inuwa mai banƙyama Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa: 4-6 inci. tsayi, 1-3 ft. fadi 08 na 15 Lenten Rose BambiG / Getty ImagesDon murfin ƙasa mai fure, la’akari da furen lenten. Samuwar buds na furanni akan wannan shuka shine tabbataccen alamar bazara. Kasancewar furanninta sun yi kasa a kasa yana da wuyar ganinsu; idan zai yiwu, shuka wannan murfin ƙasa a kan shimfidar shimfidar wuri ko wani wuri mai tsayi don kada ku durƙusa a ƙasa don jin daɗin kyawunsu. Ko kuma girma da ‘ya’yan Ivory Prince cultivar, wanda shine kawai nau’i tare da furanni waɗanda ke kiyaye kawunansu. Yana iya ɗaukar lenten ya tashi shekaru biyu zuwa uku kafin ya girma ya zama tsiron fure, yana yaduwa a hankali. Wani ƙarin fa’ida shine, ba kamar sauran tsire-tsire masu fure ba, yana da juriya. Shuka yana da guba ga mutane da dabbobi. Suna: Lenten rose (Helleborus x hybridus) USDA Hardiness Yankunan: 4-9 Haske: Ƙarƙashin inuwa Ƙarƙasa Bukatun: m, mai laushi, girman loamyMature: 12-18 in. tsayi da faɗi Ci gaba zuwa 9 na 15 a ƙasa. 09 na 15 Wall Germander Kerrick / Getty ImagesSaboda yana da ƙananan girma kuma yana da girma, wannan shimfidar leaf mai tsiro mai tsiro (tsiri mai tushe mai tushe) yana aiki da kyau azaman murfin ƙasa. Ganuwar germander na asali ne zuwa Bahar Rum kuma yana da jurewar fari don haka ya dace da xeriscapes. Ganuwar germander babban zaɓi ne a matsayin tsire-tsire mai ban sha’awa tare da hanyoyin tafiya a cikin wuraren da ke cikin rana saboda yana da ƙarancin kulawar ƙasa. Suna: Wall germander (Teucrium chamaedrys) USDA Hardiness Zones: 5-9 Haske: Cikakkun RanaSoil Bukatun: Ruwa mai kyau Girma Girma: 9 -12 in. tsayi, 1-2 ft. fadi 10 na 15 Candytuft Spruce / Evgeniya VlasovaCandytuft wani yanki ne mai jure fari mai jure fari da furanni a cikin rana. Tsiron yana da koren kore a wurare na kudanci mai kore-kore a arewacin ƙarshen yankin sa. Tare da ƙananan dabi’un girma na girma, candytufts suna haskaka lambuna tare da furanni masu launin fari ko ruwan hoda na makonni da yawa a ƙarshen bazara da farkon lokacin rani. Daban-daban cultivars sun bambanta da tsayi, shimfidawa, da launuka masu furanni. ‘Nana’s ɗan gajere ne wanda ya kai tsayin inci 6 kawai. ‘Tsarki’ kyakkyawan shuka ne ga lambunan wata, kamar yadda furanninsa suna da fari fari.Name: Candytuft (Iberis sempervirens) USDA Hardiness Zones: 3-9Light: Cikakken rana, inuwa ta ƙasa Bukatun: Girman girma mai girma: 12-18 inci. tsayi, 12-16 in. Fadi 11 na 15 Creeping Juniper tc397 / Getty ImagesCreeping juniper wani tsire-tsire ne mai kauri mai kauri tare da foliage na silvery-blue. A cikin hunturu, yana iya ɗaukar sautin purplish. Murfin ƙasa ne mai jurewa fari wanda ke son cikakken rana da kyakkyawan magudanan ƙasa. Yana da babban mafita mai amfani ga gangaren rana inda ruwa ke gudu da sauri. Yawan girma yana tsaka-tsaki amma yaduwar shuka mai girma zai iya kaiwa ƙafa da yawa. Ba wai kawai tsire-tsire masu tsire-tsire masu rarrafe ba ne kawai, amma kuma suna iya ceton ku aiki ta hanyar riƙe ƙasa a kan tsaunin tsaunuka masu yuwuwa, godiya ga tsarin tushensu mai ƙarfi. Suna: Creeping Juniper (Juniperus horizontalis ‘Wiltonii’) USDA Hardiness Zones: Haske: Cikakkun RanaSoil Bukatun: Girman Mature-kyau: 3-6 in. tsayi, 6-8 ft. fadi 12 na 15 Moonshadow Euonymus David BeaulieuWannan cultivar na wintercreeper euonymus ne mai low-girma, yada shrub wanda aka daraja ga variegated ganye, waɗanda suke da zurfin kore tare da haske rawaya cibiyoyin. Shuka shi da yawa a matsayin murfin ƙasa mai launi. Shuka yana girma a matsakaicin matsakaici. Yana da sauƙin daidaitawa zuwa busassun wurare da daskararru amma launi zai fi kyau a cikin cikakkiyar rana. Abin baƙin ciki, wintercreeper shuka ne akai-akai ta hanyar barewa.Name: Moonshadow wintercreeper (Euonymus fortunei ‘Moonshadow’) USDA Hardiness Yankunan: 4-9 Haske: Cikakken rana, inuwa mai ban sha’awa Ƙasa tana Bukatar: Girman girma mai girma: 3 ft. tsayi, 5 ft. fadi Ci gaba zuwa 13 na 15 a ƙasa. 13 na 15 Blue Star Juniper David BeaulieuDon murfin ƙasa mara tsayi mai tsayi. kalli Blue Star juniper. Ba juniper mai rarrafe bane, amma yana tsayawa gajere, ƙasa da ƙafa 3 a lokacin balaga, kuma a hankali yana tsiro maimakon sama. Zai iya zama tasiri mai tasiri na ƙasa don dasa shuki. Yana da daraja don shuɗi, mai siffar awl, allura maras kore. Dajin yana nuna juriya ga fari da zarar an kafa shi kuma gabaɗaya yana da ƙarancin kulawa.Sunan: Blue Star Juniper (Juniperus squamata ‘Blue Star’) USDA Hardiness Zones: 4-8Light: Full SunSoil Needs: Well-drainedMature size: 1- 3 ft. tsayi, 1.5-3 ft. Fadi 14 cikin 15 Turanci Ivy Mark Winwood / Getty ImagesTuranci ivy ya kasance sanannen murfin ƙasa marar kore don inuwa a cikin Amurka na dogon lokaci. Daga nan sai masu lambu suka fara gane gaskiyar cewa wannan itacen inabin itace ta mamaye yankuna da yawa. Akwai fiye da 400 Turanci cultivars ivy cultivars kuma da yawa daga cikinsu suna cin zali (duba tare da County Extension idan yankinku na daya daga cikinsu). Ko da yake wannan tsiro ne mai tauri wanda zai iya cika wuri da sauri cikin inuwa, yakamata ku dasa shi kawai idan kuna tunanin zaku iya sarrafa yaduwarsa. Har ila yau, ku tuna cewa ivy na Ingilishi yana samar da furanni a cikin fall kuma yana yada ta iri. Ivy mai guba ga mutane da fati.instead, la’akari da dasa shayar da ƙasa mara amfani da inuwa) ko tauraron dan adam (Hednagonum Virgint) .NA: 4- Zuwa: Passial inuwa, cikakken bukatun shadesoil: m, girman morthature: 9 a. tsayi, 50-100 ft. Yada 15 na 15 Bugleweed Nathan Kibler / Getty Images Abubuwa da yawa suna magana don bugleweed. Yana da dabi’a ta haifar da tabarma, wanda ke da kyau don sarrafa ciyawa. Yana girma da sauri kuma a ƙarƙashin bishiyoyi, inda ciyawa ba ta da tushe, barewa kuma ba sa sonta. Amma shuka kuma na iya zama ɓarna a wasu yankuna (duba tare da Ƙaddamarwar gundumar ku idan yankinku yana ɗaya daga cikinsu). Akwai cultivars iri-iri na bugleweed, ba wai kawai sun bambanta a cikin foliage da launin furanni ba har ma da girma da yadawa. Tabbatar da zaɓin wanda ba shi da yuwuwar kamuwa da cuta, kamar cultivar ‘Burgundy Glow’, wanda ke yaɗuwa a hankali fiye da sauran nau’ikan. Suna: Bugleweed (Ajuga reptans) USDA Hardiness Zones: 4-9 Haske: Cikakken rana, inuwa ta ƙasa tana buƙatar: Danshi matsakaici. Girman balagagge mai kyau: 6-9 inci. tsayi, 6-12 in.