Hanyoyi 10 don Shuka Ƙarƙashin Bishiyoyi

Kowane yadi ya fi kyau da itacen inuwa balagagge a cikinsa. Bishiyoyi suna ƙara dawwama da nauyi zuwa wuri mai faɗi. Don sanya bishiyar ta yi kama da ita, muna yawan buga gindin gangar jikin da furanni da shuke-shuke. Abin takaici, yayin da bishiyar ta girma kuma rassanta da saiwoyinta suna fadada, yankin da ke kewaye da shi ya zama bakararre. Tushen bishiyar da sauri ta jiƙa duk ruwan da ake da su kuma suna yin babban aiki na toshe rana, don haka tsire-tsire kaɗan ne suke bunƙasa a wurin. Zai yiwu a dasa a ƙarƙashin bishiyar idan kun zaɓi da hikima kuma ku fara ƙarami. Bi waɗannan shawarwari guda 10 don samun kafuwar shuke-shuke da farin ciki girma a ƙarƙashin bishiyoyinku. 01 na 10 Kare Bishiyar a cikin Tsarin Spruce / Gyscha RendyYana da wuya a yi imani, amma bishiyoyi na iya kula da duk wani lahani ga tushensu da haushi. Wasu bishiyoyi, irin su kudan zuma, cherries, plums, dogwoods, magnolias, da maples, suna da tushe mara zurfi a ƙasa da ƙasa kuma suna ba da amsa mara kyau lokacin da tushen ya damu. Yi hankali yin tono a kusa da tushen lokacin dasa shuki a ƙarƙashin bishiya. Yi amfani da wuƙa ko tono, maimakon babban felu. Idan kun haɗu da tushen, matsa zuwa wani wuri. Har ila yau, kauce wa lalata haushi a gindin bishiyar. Duk wani rauni gayyata ce ga cututtuka da kwari don nemo hanyarsu cikin bishiyar. 02 na 10 Fara Ƙananan Spruce / Marie IannottiTunda ba za ku iya haƙa ramuka don saukar da manyan tsire-tsire a ƙarƙashin bishiyar ku ba, kuna buƙatar shuka ƙananan tsire-tsire ko sassa. Kuna iya siyan ƙananan tsire-tsire na “liner” da yawa daga wasu wuraren gandun daji na odar wasiku. Waɗannan tsire-tsire ne da aka yi niyya don shuka a wuraren gandun daji kuma ana sayar da su azaman tsire-tsire a wuraren lambun. Idan za ku iya nemo madogarar masu layi, za ku adana kuɗi da yawa. Tabbas, koyaushe zaku iya fara naku koyaushe. Babban damuwa shine kuna son shuka tare da ƙananan ƙwallan tushen, don haka zaku iya matse su ba tare da tono mai zurfi ko zurfi ba. Wannan yana nufin ruwa mai yawa da farko, amma ƙananan tsire-tsire za su fi dacewa da sauƙi zuwa wuraren da suke da damuwa fiye da yadda babban shuka zai yi, kuma ba za ku cutar da bishiyar ku ba a cikin aikin dasa. 03 na 10 Yi Amfani da Tsirrai Kadan, amma Yi Amfani da Yawancin Su Spruce / Marie Iannotti Zaɓi wasu mahimman tsire-tsire sannan a dasa su a cikin manyan swaths. Wannan shi ne maɓalli musamman tunda kuna buƙatar shuka ƙananan seedlings. Yi la’akari da haɗawa da wasu wuraren da ke yaduwa da sauri don murfin mai sauri, amma yi hankali tare da wannan. Tsire-tsire irin su pachysandra, ivy, da ribbon grass (Phalaris arundinacea) za su mamaye dukan yadi. Shuka irin su Ginger (Asarum), columbine (Aquilegia), da zuciya mai zubar jini (Dicentra) sune mafi kyawun zaɓi. 04 na 10 Kada ku Dauki Bishiyar; Cika kewaye da shi. The Spruce / Gyscha RendyDon yanayin yanayi, kauce wa kewaya bishiyar tare da jeri na shuke-shuke. Shuka har gaba da gangar jikin bishiyar. Bari tsire-tsirenku su gudana a kewayen itacen. Idan ka shuka tsire-tsire masu yaduwa, waɗanda za a iya amfani da su azaman murfin ƙasa, irin su Foamflower (Tiarella) ko Laurentia (Isotoma fluviatilis), za su ƙirƙiri nasu iyakoki. Tabbas, ƙila za ku yi ɗan ƙaranci don kiyaye su. Ci gaba zuwa 5 na 10 a ƙasa. 05 na 10 Dogara da Ganyayyaki Mai Kyau Spruce / Marie IannottiWasu tsire-tsire masu fure za su tsira da cikakkiyar inuwar bishiyar amma wataƙila ba za ku sami yalwar furanni masu dorewa ba. Don tabbatar da cewa kuna da nunin ido mai ɗaukar ido, zaɓi tsire-tsire masu ganye waɗanda suke da kyau duk kakar. Zaɓuɓɓuka masu kyau sun haɗa da: Ginger na Turai (Asarum europaeum), ferns na Jafananci (Athyrium niponicum), Hosta, murjani karrarawa (Heuchera), ciyawar daji na Japan (Hakonechloa macra), da frilly mayap (Podophyllum). Kuna iya ƙirƙirar kaset mai kyau tare da kawai siffofi da launuka na ganye. 06 na 10 Tsare-tsare don Yanayin Busassun Spruce / Marie Iannotti Yana taimakawa idan kun zaɓi tsire-tsire waɗanda zasu iya ɗaukar wasu fari. Har yanzu kuna buƙatar baiwa shuke-shuken ku wasu TLC don shekara ta farko, komai kuka shuka. Amma zai zama da sauƙi a kan tsire-tsire, kuma ku, idan kun zaɓi tsire-tsire waɗanda ba za su buƙaci ƙarin ƙarin ruwa a lokacin bushewa ba lokacin da tushen bishiyar zai jiƙa duk danshi. 07 of 10 Expand Your Flowering Season The Spruce / Marie Iannotti Yi amfani da farkon bazara, kafin ganyen bishiyar ya fito, kuma ya haɗa da kwararan fitila na fure, musamman ƙananan kamar crocus, dwarf iris, da Glory in the Snow (Chionodoxa). Wani zabi mai kyau zai zama bazara ephemeral. Tsire-tsire irin su bloodroot ( Sanguinaria canadensis ), breeches na Dutchman ( Dicentra cucullaria ), trillium , da Virginia bluebells (Mertensia virginica) sukan bace, lokacin da zafin jiki ya dumi, yin sararin samaniya don tsire-tsire na yau da kullum don cikawa. 08 na 10 Haɗa Wasu Abubuwan Mamaki The Spruce / Marie IannottiDon ba da shuka wasu wasan kwaikwayo da ɗaukar ido, ƙara ƙwanƙwasa launi mai ƙarfin hali ko sabon salo. Zai ƙara wani nau’i na kyau kuma ya sa shukar ku ta zama cikakke. Wasu ganyaye masu launi suna shuɗewa a cikin inuwa, don haka tabbatar da cewa yankin ku ya sami hasken rana ta hanyar dasa shi zuwa gefen gefen rassan. Ci gaba zuwa 9 na 10 a ƙasa. 09 na 10 Nemo Kafet Mai Aiki Kuma Maimaita Shi Spruce / Marie Iannotti Yadiyar ku za ta kasance da haɗin kai idan kun haɗa da palette na ciyayi da kuka yi amfani da su a ƙarƙashin itacen ku a wani wuri a cikin lambun. Kada ku yi amfani da shi a ƙarƙashin bishiyoyi kawai; kowane wuri mai inuwa zai yi aiki, watakila ta benci ko a kan hanya ko a cikin wannan ƙaramin fili na gefen da ba shi da isasshen sarari ko rana don iyakar fure. 10 cikin 10 Ku Ci Gaba Da Girman Spruce / Marie IannottiDon kiyaye lambun bishiyarku lafiya, ƙara inci biyu na ciyawa ko takin. Za ku ƙirƙiri wadataccen “bene na gandun daji” wanda ke sa gandun daji girma sosai. Ciyawa za ta taimaka wajen riƙe danshi mai daraja kuma ya ba shuke-shuken haɓaka kaɗan. Sake amfani da ciyawa a kowace shekara a farkon bazara, kafin tsire-tsire su sami damar fita. Kawai a kula kada ka binne tsire-tsire a ƙarƙashinsa. Don samun nasarar dasa shuki a ƙarƙashin babban bishiyar yana buƙatar ɗan ƙoƙari a gaba.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *